7/18/16

Waziri Mkuu Apiga Marufuku wanafunzi kutumia viberit na mishumaa mabwenini

WAZIRI Mkuu, Kassim Majaliwa amepiga marufuku matumizi ya viberiti, mishumaa na hita za kuchemshia maji kwa wanafunzi wa bweni ili kuepusha majanga ya moto na atakayekutwa, atachukuliwa hatua kali.

“Kuna tabia ya baadhi ya wanafunzi hasa wa masomo ya fizikia kutengeneza vifaa vya kienyeji vya kuchemsha maji mabwenini, jambo hili ni la hatari kwani linaweza kusababisha ajali ya moto, hivyo ni marukufu kwa mwanafunzi kutumia vifaa hivyo,” alisema.

Waziri Mkuu alitoa agizo hilo jana katika harambee ya kuchangisha fedha za ujenzi wa majengo ya Shule ya Sekondari Lindi, yaliyoungua moto usiku wa kuamkia Julai 10, mwaka huu.

Katika ajali hiyo shule imeathirika kwa asilimia 34 baada ya vyumba tisa vya madarasa, jengo lenye matundu 26 ya vyoo na jengo la maabara ya kemia na fizikia yameungua na kusababishia hasara ya Sh milioni 682.78.

Waziri Mkuu alisema kwa namna ambavyo majengo hayo yameungua, ni vema yakavunjwa na kujengwa upya. Aliwataka kutumia nafasi hiyo kujenga jengo la ghorofa ili kutumia eneo dogo kwa kujenga madarasa mengi.

Pia alimuagiza Mkuu wa Mkoa wa Lindi, Godfrey Zambi kuhakikisha fedha zitakazopatikana katika harambee hiyo, zinatumika kama ilivyokusudiwa.

Harambee ilihudhuriwa na mke wa Waziri Mkuu, Mary Majaliwa, mke wa Rais mstaafu wa Awamu ya Nne, Mama Salma Kikwete, Mkuu wa Mkoa wa Mtwara, Halima Dendego na wadau wa maendeleo na wanafunzi waliosoma shule hiyo akiwemo Naibu Waziri wa Maliasili na Utalii, Ramo Makani.

Katika hatua nyingine, Waziri Mkuu amezitaka taasisi mbalimbali nchini kufunga vifaa vya kuzimia moto katika majengo yao kwa ajili ya kuvitumia pindi ajali za moto zinapotokea
Weka Maoni Yako Hapa
Share:

Advertisment

Habari Mpya

Follow us on Facebook

Popular Posts

Blog Archive

Copyright © Yuvinusm | Powered by Blogger Design by Yuvinusm