9/3/16

330,000 Wavuliwa Mikono ya Sweta




Mganga Mkuu wa mkoa wa Mbeya, Seif Mhina
Mganga Mkuu wa mkoa wa Mbeya, Seif Mhina 

 Wanaume 329,000 wenye umri wa kuanzia miaka 10 na kuendelea wametahiriwa mkoani hapa, katika kampeni maalumu  ya ‘kuondoa masweta’ tangu mwaka 2012 hadi Juni ikiwa ni mkakati wa kupunguza maambukizi ya Virusi vya Ukimwi (VVU).
Mganga Mkuu wa mkoa huo, Seif Mhina alisema hayo kwenye uzinduzi wa kondomu za ‘Zana ya Ukweli’ zinazosambazwa na Serikali kwa lengo la kuzuia maambukizi mapya ya Ukimwi.
Kondomu milioni 21 zinatarajiwa kusambazwa nchini bure kwa watumiaji na atakayepatikana akiziuza atachukuliwa hatua kali. Dk Mhina alisema malengo ya tohara hiyo ni kuwafikia wanaume 410,000 ifikapo mwishoni mwa mwaka huu.
Kwa mujibu wa takwimu za mwaka 2012, Mbeya ilikuwa ikishika nafasi ya tatu kwa maambukizi na watu tisa kati ya 100 walikuwa na VVU.
Weka Maoni Yako Hapa
Share:

Advertisment

Habari Mpya

Follow us on Facebook

Popular Posts

Blog Archive

Copyright © Yuvinusm | Powered by Blogger Design by Yuvinusm