Contact us: yuvinusm45@gmail.com | email: yuvinusm45@gmail.com

We're Coming Soon

Tutarudi Baada ya Matengenezo

Tupo kwenye matengenezo ya Mtandao Wetu Tutarudi Mchakato Ukishakamilika, Tunaomba Radhi kwa Usumbufu Utakaojitokeza!

We are working very hard on the new version of our site. It will bring a lot of new features. Stay tuned!


days

hours

minutes

seconds

Subscribe to our newsletter

Sign up now to our newsletter and you'll be one of the first to know when the site is ready:

Copyright © Yuvinusm | Powered by Blogger
Design by Yuvinusm

9/14/16

‘Nje ya ajira walimu hutumia mafao vibaya’


 
 Walimu kukosa ufahamu wa kuishi nje ya utumishi ni chanzo mojawapo cha wengi kutumia mafao yao vibaya kwa kuanzisha miradi isiyo endelevu wanapostaafu.
Ofisa Elimu Taaluma mstaafu Mkoa wa Tanga, Rose Ndangalange ametoa kauli hiyo katika hafla ya kuwaaga walimu 13 waliostaafu iliyoandaliwa na Chama cha Walimu Tanzania (CWT).
Amekiomba chama hicho kuweka utaratibu wa kuwajenga kisaikolojia walimu wanapokaribia kustaafu ili watumie vyema taaluma yao na mafao wanayoyapata wawapo nje ya kazi.
Ndangalange ambaye alikuwa miongoni wa wastaafu, amesema kutokana na kukosa ufahamu wa kuishi nje ya utumishi, wengi hutumia mafao yao kuanzisha miradi ambayo baada ya muda mfupi huwamalizia fedha.
“Sisi wastaafu tunaiomba CWT kuweka utaratibu maalumu wa kuwapa elimu ya kuwajengea uwezo walimu wafikishapo miezi mitatu kabla ya kustaafu ambayo itawasaidia kutumia kiinua mgongo chao ipasavyo,” amesema Ndangalange.
“Kuna mambo mawili ambayo huwezi kumshauri mtu afanye, moja ni kupenda au kupendwa lakini kuna kila sababu ya kumjengea uwezo kielimu kujua nini akifanye baada ya kustaafu,” alisema Mwalimu Mustapha.